Xem: 7045|Trả lời: 11
Thu gọn cột thông tin

[Thiên Yết] Cần làm thế nào để hòa hợp hơn với Thiên Yết?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-9-2012 23:06:48 | Xem tất |Chế độ đọc
Từng đọc 1 bài viết nói rằng Bảo Bình với Kim Ngưu/Thiên Yết là góc hợp 4-10, có 2 xu hướng, hoặc thu hút nhau cực kỳ, hoặc ghét nhau bà cố, đôi khi song song cả 2 xu hướng này luôn.
Thiên Yết và Bảo Bình, 1 người thì nóng, người kia thì lạnh, 1 người thì quá nhiều tình cảm còn người kia lại thiếu thốn tình cảm. Mình không ngại cái ghen tuông, quản lý làm Bảo Bình mất tự do của Thiên Yết, chỉ là đang gặp rắc rối 1 chút. Mình hay chia sẻ những thông tin, bài viết hay ho ở mọi loại chủ đề cho Thiên Yết (chỉ có một người này là mình khá mở lòng), những vấn đề khác thì không sao nhưng hễ cứ đụng đến từ chia tay (trong truyện hoặc bài viết) là tâm trạng Thiên Yết lại u ám. Mình hứa + đảm bảo là mình hoàn toàn không có ý gì, suy nghĩ của mình rất đơn giản, thấy gì hay là share thôi, chỉ để giải trí. Vậy mà Thiên Yết lại nghĩ mình có ý gì đó, rồi nghĩ đến tương lai lại đâm ra bi quan. Mình cũng đã giải thích là không hề có ý gì rồi nhưng Thiên Yết đó lại có vẻ không tin, nói những câu bực dọc, hờn dỗi.
Mình muốn xin ý kiến mems BB về việc này. Đôi khi thật khổ nhưng mình không muốn đánh mất tình cảm đó, mặc cho ai nói Thiên Yết - Bảo Bình không hợp, mình cũng không đến mức quá mù quáng tin hoàn toàn vào Horoscope. Áp dụng hoàn toàn lý thuyết hoàng đạo cho 1 ai đó hay 1 trường hợp nào đó là việc xuẩn ngốc. Quyết không làm không làm...
Đăng lúc 8-9-2012 00:10:44 | Xem tất
mình tưởng BB v KN hợp là 1/10, dễ dẫn tới xugn đột...
Dù sao nói sao thì mình nghĩ để hòa hợp đc v 1 ai đó, thì cũng phụ thuộc vào bản thân nữa. Mỗi người nhường nhịn nhau một chút, cố gắng mở lòng cho đối phương có thể hiểu mình. Khi cãi nhau hay có xích mích thì nên bình tĩnh và nói chuyện thẳng thắn v nhau sẽ tốt hơn.

Đánh giá

À cái này không phải là độ hợp nhau đâu bạn, cái này là góc hợp giữa các cung, trên mạng có nhiều bài viết nói về góc hợp lắm đó, bạn nếu muốn thì đọc thêm. Mìn  Chi tiết Trả lời Đăng lúc 8-9-2012 11:04
Đăng lúc 8-9-2012 04:49:22 | Xem tất
Khi cư xử với Thiên yết. Hãy tôn trọng môi trường sống của họ, tính cách của họ. Là điều tiên quyết đầu tiên. Rất tiếc BB là chúa tò mò, chọc ngoáy . Hãy đẩy lòng tự tin và hiếu thắng của một Thiên Yết lên họ sẽ "từ từ" bò ra khỏi tổ đi chơi với bạn.  Nên dùng lời khen ngợi, gạ gẫm bằng những điều thú vị . Cách hòa hợp  với 1 Thiên Yết đơn giản càng gần họ càng tốt. Từ từ tiếp cận họ một cách thận trọng và càng ngày càng gần hơn... Sự yên tâm của một Thiên Yết dành cho một người là một nửa TY của họ

Đánh giá

Mình thề mình hứa mình đảm bảo chưa chọc ngoáy gì hết gạ gẫm bằng cách nào đây nhỉ, smod là ctrai cho mình xin 1 số ví dụ tham khảo đi  Chi tiết Trả lời Đăng lúc 8-9-2012 11:05
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2012 11:04:08 | Xem tất
vickystar2005 gửi lúc 8-9-2012 00:10
mình tưởng BB v KN hợp là 1/10, dễ dẫn tới xugn đột...
Dù sao nói sao thì mình nghĩ  ...

À cái này không phải là độ hợp nhau đâu bạn, cái này là góc hợp giữa các cung, trên mạng có nhiều bài viết nói về góc hợp lắm đó, bạn nếu muốn thì đọc thêm. Mình cố giữ bình tĩnh lắm rồi, bt` nếu khó chịu đã nổi sung lên r mà có điều bạn TY kia vẫn cứ giận dù mình đã giải thích là không có ý gì. Chắc phải đợi qua 1 thời gian rồi nói chuyện lại xem sao chứ h` có làm gì bạn đó cũng không nghe mình nói =.=! Mình cũng không phải ng`thích bám theo ng`khác khi ngta không muốn nghe mình... Đành đợi vậy
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2012 11:05:56 | Xem tất
MrDak gửi lúc 8-9-2012 04:49
Khi cư xử với Thiên yết. Hãy tôn trọng môi trường sống của họ, tính cách của họ. L ...

Mình thề mình hứa mình đảm bảo chưa chọc ngoáy gì hết gạ gẫm bằng cách nào đây nhỉ, smod là ctrai cho mình xin 1 số ví dụ tham khảo đi
Đăng lúc 8-9-2012 13:44:24 | Xem tất
con trai nào cũng có những sở thích ăn vào lối sống như: Trà đá, cafe, chơi thể thao, chơi game. Cũng có niềm hãnh diện với bọn bạn khác khi đến những chỗ này mà có một girl đi cùng . ít nhất phải hòa nhập vào lối sống của tràng trai Thiên Yết đã.. Và chờ họ " Nhận ra con mồi đang trong phạm vi sống của mình và... "tán tỉnh" con mồi.

Đăng lúc 10-9-2012 11:40:56 Từ di động | Xem tất
Hic. Có bạn nào giải thích cho mình biết cách hoà hợp vs một nữ Thiên Yết không?
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2012 12:19:50 | Xem tất
MrDak gửi lúc 8-9-2012 13:44
con trai nào cũng có những sở thích ăn vào lối sống như: Trà đá, cafe, chơi thể thao ...

smod thật có kinh nghiệm
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2012 12:24:26 | Xem tất
Bin.271 gửi lúc 10-9-2012 11:40
Hic. Có bạn nào giải thích cho mình biết cách hoà hợp vs một nữ Thiên Y ...

Mình có nhỏ e nữ TY, 2 đứa có nhiều sở thích chung nên khá hợp nhau. Mình nghĩ TY cần nhiều tình cảm, muốn theo đuổi TY phải có lòg kiên trì & chân thành, kể cho TY nghe những bí mật của bạn cũng là 1 cách. Trước tiên phải làm cho TY tin tưởng mình đã rồi từ từ bước vào thế giới của TY. Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình, bạn thử đăng topic lên xem sao, post ở đây ít người biết lắm

Đánh giá

=)) thiên yết cần tình cảm, nhưng nó sẽ sẵn sàng đem những tình cảm đó ra để chỉ trích bạn đấy. Về cơ bản thì BB không thích bị chỉ trích suy ra ko hợp  Đăng lúc 9-12-2012 23:46
Đăng lúc 12-9-2012 20:15:46 | Xem tất
mình yêu một nữ Thiên yết, chúng mình học cùng nhau hồi phổ thông. mình và Yết nhi có rất nhiều kỷ niệm với nhau. Yết nhi luôn tạo cho mình những cảm hứng thú vị, luon cho mình những đề tài rùi cả hai cùng nghiền ngẫm thực hiện. nhưng chỉ tiếc, vì hồi học cùng nhau mình đã không mạnh dạn nói lên tình cảm của mình với Yết nhi, vậy là nàng đã đem lòng yêu thương 1 người. hixhixx để giờ đây huhuhuhu
Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc điểm

快速回复 Lên trên Trở lại danh sách